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MAMLAKA YA UDHIBITI WA UNUNUZI WA UMMA  5iichrocurement Regutaiory Authoriy
Unapojibu tafadhali taja:

Kumb. No. FB.192/247/01/B/27 9 Julai, 2025

Kwa Taasisi Nunuzi zote; na
Wadau wa Ununuzi wa Umma.

Yah: KALENDA YA MAFUNZO YA MATUMIZI YA SHERIA YA UNUNUZI WA UMMA
YA MWAKA 2023 NA KANUNI ZAKE ZA MWAKA 2024 NA MFUMO WA
KIELEKTRONIKI WA UNUNUZI WA UMMA (NeST)

Tafadhali rejea kichwa cha habari hapo juu.

2. Serikali kupitia Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma inalo jukumu la
kuamua, kuendeleza, kuanzisha, kutunza na kuhuisha mfumo husika wa kuwezesha
ununuzi wa umma kwa njia ya teknolojia za habari na mawasiliano, ikijumuisha matumizi
ya mfumo wa kielektroniki katika usimamizi wa ununuzi na ugavi. Aidha, Mamlaka
inalojukumu pia la kuwajengea uwezo wadau wanaoshiriki katika masuala ya ununuzi na

ugavi wa umma.

3. Hivyo, kufuatia maboresho makubwa katika Sheria ya Ununuzi wa umma ya
mwaka 2023 pamoja na kutengenezwa kwa moduli mbalimbali za Mfumo wa Kielektroniki
wa Ununuzi wa Umma (NeST), Mamlaka imeandaa Kalenda ya Mafunzo ya mwaka
2025/2026 ambayo yataanza kutolewa Mwezi Agosti, 2025. Kwa barua hii Mamlaka
inatangaza ratiba ya Mafunzo kutokana na mahitaji ya watumiaji kama inavyoonekana
kwenye ratiba iliyoambatanishwa.

4. Mafunzo ya pamoja ya kutumia mfumo yatatolewa kwa muda wa siku tano (5) kwa
Taasisi Nunuzi na Siku moja (1) kwa Wazabuni; na mafunzo ya matumizi ya Sheria,
Kanuni pamoja na Uandaaji wa Nyaraka za Zabuni ndani ya mfumo yatatolewa kwa
muda wa siku nne (4). Ada kwa kila mshiriki kutoka Taasisi Nunuzi ni TZS 600,000.00; na
TZS 100,000.00 kwa kila mshiriki kutoka kwa Wazabuni.

5. Maafisa Masuuli wanahimizwa kushiriki mafunzo haya na kuwaruhusu watumishi
wao kuhudhuria mafunzo watakayochagua kushiriki kwa mujibu wa Kalenda ya Mafunzo
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iliyoambatanishwa pamoja na mwaliko huu, ambayo pia inapatikana katika tovuti ya
PPRA kupitia www.ppra.go.tz na mfumo wa mafunzo unaopatikana kupitia

https://tsms.ppra.qo.tz.

6. lli kushiriki mafunzo, kila mshiriki anapaswa kujisajili katika mfumo wa mafunzo
(https://tsms.ppra.go.tz), kwa kuchagua mafunzo anayotaka kushiriki na Kkuthibitisha

ushiriki kwa kulipia ada ya mafunzo kupitia Namba ya Malipo (Control Number)
inayotolewa na mfumo wa mafunzo (tsms) kulingana na aina ya mafunzo husika. Iwapo
taasisi itahitaji Namba ya malipo ya pamoja kwa washiriki zaidi ya mmoja, huduma hii
inapatikana katika mfumo wa mafunzo wa (TSMS) eneo la “Group Bill”

7. Tunashukuru kwa ushirikiano wenu.




